വാരാന്ത്യവും ബാങ്ക് ഹോളിഡേയും ഒന്നിച്ചു വരുമ്പോള്‍ ജനത്തിന് ആഘോഷിക്കാന്‍ ചൂടന്‍ കാലാവസ്ഥയും.

മേയിലെ ബാങ്ക് ഹോളിഡേ തിങ്കള്‍ 40 വര്‍ഷത്തിന് ശേഷമുള്ള ചൂടേറിയ ബാങ്ക് ഹോളിഡേ ആയിരിക്കുമെന്നാണ് പ്രവചനം.താപനില 27 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസില്‍ എത്തുമെന്നാണ് വിലയിരുത്തല്‍ .1978 നു ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ചൂടേറിയ മേയിലെ ബാങ്ക് ഹോളിഡേ തിങ്കള്‍ ആയിരിക്കും ഇത്. 1999 ലെ ബാങ്ക് ഹോളിഡേ തിങ്കളില്‍ 23 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസായിരുന്നു താപനില. സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് ഇംഗ്ലണ്ടിലും വെസ്റ്റ് ലണ്ടനിലും 26 ,27 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് ചൂടുണ്ടാവും. ഈസ്റ്റ് ആംഗ്ലിയായില്‍ 25 ഡിഗ്രിയും വെയില്‍സില്‍ 23 ഡിഗ്രിയും ചൂട് അനുഭവപ്പെടും. സ്‌കോട്ട്‌ലണ്ടിലും വടക്കന്‍ അയര്‍ലണ്ടിലും യഥാക്രമം 19 ഉം 22 ഉം ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് ചൂടുണ്ടാവും. വെള്ളിമുതല്‍ തിങ്കള്‍ വരെ 8.5 മില്യണ്‍ റോഡ് യാത്രകള്‍ ഉണ്ടാവുമെന്നാണ് ആര്‍എസി അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്. എം 5 ലും എം 4 ലും ട്രാഫിക് ബ്ലോക്കുകള്‍ ഉണ്ടാവാം.യുകെയിലെ ഏറ്റവും ചൂടേറിയ മെയിലെ ദിനം 1944 മെയ് 29 ആയിരുന്നു. 32.8 ഡിഗ്രി സെല്‍ഷ്യസ് വരെ അന്ന് രേഖപ്പെടുത്തി.

 

Please follow and like us:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *