റംസാൻ വിപണിയിൽ പ്രതീക്ഷയർപ്പിച്ച പഴം വിപണിക്കു തിരിച്ചടിയായി നിപ്പാ വൈറസ് ബാധ.

ഇ​​​തു​​​സം​​​ബ​​​ന്ധി​​​ച്ച് സോ​​ഷ്യ​​ൽ മീ​​ഡി​​യ​​യി​​ലൂ​​ടെ​​യും മ​​റ്റും പ​​​ര​​​ക്കു​​​ന്ന തെ​​​റ്റാ​​​യ പ്ര​​​ചാ​​ര​​​ണ​​​ങ്ങ​​​ൾ മൂലം ഏ​​​ത്ത​​​പ്പ​​​ഴം ഉ​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ​​​യു​​​ള്ള പ​​​ഴ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ടെ വി​​​ല​​​യി​​​ൽ പ​​​ത്തു രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ​ വ​​​രെ കു​​​റ​​​വാ​​​ണ് ഇ​​​ന്ന​​​ലെ രേ​​​ഖ​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തി​​​യ​​​തെ​​​ന്ന് എ​​​റ​​​ണാ​​​കു​​​ളം മാ​​​ർ​​​ക്ക​​​റ്റി​​​ലെ വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ പ​​​റ​​​യു​​​ന്നു.60 രൂ​​​പ​​​യ്ക്കു മു​​​ക​​​ളി​​​ലു​​​ണ്ടാ​​​യി​​​രു​​​ന്ന എ​​​ത്ത​​​പ്പ​​​ഴ​​​ത്തി​​​ന്‍റെ വി​​​ല 50 രൂ​​​പ​​​യി​​​ലേ​​​ക്കു താ​​​ഴ്ന്ന​​​പ്പോ​​​ൾ ഞാ​​​ലി​​​പ്പൂ​​​വ​​​ൻ, റോ​​​ബ​​​സ്റ്റ പ​​​ഴ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ടെ വി​​​ല​​​യി​​​ലും സ​​​മാ​​​ന​​​മാ​​​യ കു​​​റ​​​വാ​​​ണു മാ​​​ർ​​​ക്ക​​​റ്റി​​​ൽ രേ​​​ഖ​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തു​​​ന്ന​​​ത്. വ​​​യ​​​നാ​​​ട്ടി​​​ൽ​​​നി​​​ന്ന് എ​​​ത്തി​​​യി​​​രു​​​ന്ന ഏ​​​ത്ത​​​ക്കാ​​​യ ക​​​ഴി​​​ഞ്ഞ ആ​​​ഴ്ച 54 രൂ​​​പ ന​​​ൽ​​​കി​​​യാ​​​ണു വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ വാ​​​ങ്ങി​​​യി​​​രു​​​ന്ന​​​തെ​​​ങ്കി​​​ൽ ഏ​​​താ​​​നും ദി​​​വ​​​സ​​​മാ​​​യി വി​​​ല​​​യി​​​ടി​​​യു​​ക​​യാ​​ണ്. മേ​​​ട്ടു​​​പ്പാള​​​യ​​​ത്തു​​​നി​​​ന്നാ​​​ണു കൂ​​​ടു​​​ത​​​ലാ​​​യും ഏ​​​ത്ത​​​ക്കാ​​യ ഉ​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ​​​യു​​​ള്ള​​വ വി​​​പ​​​ണി​​​യി​​​ൽ എ​​​ത്തി​​​യി​​​രു​​​ന്ന​​​ത്.അ​​​വി​​​ടെ​​​നി​​​ന്നു​​​ള്ള വ​​​ര​​​വ് കു​​​റ​​​യു​​​ക​​​യും വ​​​യ​​​നാ​​​ട് സീ​​​സ​​​ണ്‍ ആ​​​രം​​​ഭി​​​ക്കു​​​ക​​​യും ചെ​​​യ്ത​​​തോ​​​ടെ വി​​​ല​​​യി​​​ൽ മു​​​ന്നേ​​​റ്റം ഉ​​​ണ്ടാ​​​കു​​​മെ​​​ന്നു​​​ത​​​ന്നെ​​​യാ​​​യി​​​രു​​​ന്നു വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ളു​​​ടെ പ്ര​​​തീ​​​ക്ഷ. എ​​​ന്നാ​​​ൽ, ഇ​​​തി​​​നി​​​ടെ​​​യാ​​​ണു നി​​​പ്പാ വൈ​​​റ​​​സ് ബാ​​​ധ സം​​​ബ​​​ന്ധി​​​ച്ച വാ​​​ർ​​​ത്ത​​​ക​​​ൾ പു​​​റ​​​ത്തു​​​വ​​​രു​​​ന്ന​​​തും വി​​​പ​​​ണി​​​യി​​​ൽ പ​​​ഴ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ടെ ഡി​​​മാ​​​ൻ​​ഡ് കു​​​റ​​​ഞ്ഞ​​​തും. നി​​​പ്പാ വൈ​​​റ​​​സ് ബാ​​​ധ​​​യെ​​​ത്തു​​​ട​​​ർ​​​ന്നു​​​ണ്ടാ​​​യ സം​​​ഭ​​​വ​​​വി​​​കാ​​​സ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ടെ പ​​​ശ്ചാ​​​ത്ത​​​ല​​​ത്തി​​​ൽ ഏ​​​താ​​​നും ദി​​​വ​​​സ​​​ങ്ങ​​​ളാ​​​യി വ​​​യ​​​നാ​​​ട്ടി​​​ലെ ക​​​ർ​​​ഷ​​​ക​​​ർ വാ​​ഴ​​ക്കു​​ല​​ക​​ൾ എ​​​ത്ര​​​യും വേ​​​ഗം വെ​​​ട്ടാ​​​ൻ തു​​​നി​​​യു​​​ക​​​യാ​​​ണെ​​​ന്നാ​​​ണു വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ പ​​​റ​​​യു​​​ന്ന​​​ത്. വൈ​​​റ​​​സ് ബാ​​​ധ​​​യു​​​ടെ പ​​​ശ്ചാ​​​ത്ത​​​ല​​​ത്തി​​​ൽ ഉ​​​പ​​​ഭോ​​​ക്താ​​​ക്ക​​​ൾ പ​​​ഴ​​​ങ്ങ​​​ൾ​​​ക്കെ​​​തി​​​രേ മു​​​ഖം തി​​​രി​​​ക്കു​​​മെ​​​ന്നും ഇ​​​തേ​​​ത്തു​​​ട​​​ർ​​​ന്നു വി​​​ല​​​യി​​​ടി​​​യു​​മെ​​ന്നു​​മു​​ള്ള ക​​​ണ​​​ക്കു​​​കൂ​​​ട്ട​​​ലി​​​നെ​​​ത്തു​​​ട​​​ർ​​​ന്നാ​​​ണു വ​​​യ​​​നാ​​​ട്ടി​​​ലെ ക​​​ർ​​​ഷ​​​ക​​​ർ വ്യാ​​​പ​​​ക​​​മാ​​​യി വാ​​ഴ​​ക്കു​​ല​​ക​​ൾ വെ​​​ട്ടി വി​​​പ​​​ണി​​​യി​​​ലേ​​​ക്ക് എ​​​ത്തി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​ത്. ഇ​​​തു കൂ​​​ടു​​​ത​​​ൽ വി​​​ല​​​യി​​​ടി​​​വി​​​നു കാ​​​ര​​​ണ​​​മാ​​​കു​​​മെ​​​ന്നു​​​ത​​​ന്നെ​​​യാ​​​ണു വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ പ​​​റ​​​യു​​​ന്ന​​​ത്.നി​​​പ്പാ വൈ​​​റ​​​സ് ബാ​​​ധ​​​യെ​​​ത്തു​​​ട​​​ർ​​​ന്നു വാ​​​ട്സ്ആ​​പ്, ഫേ​​​സ്ബു​​​ക്ക് തു​​​ട​​​ങ്ങി​​​യ സോ​​​ഷ്യ​​​ൽ മീ​​​ഡി​​​യ​​​യി​​​ലൂ​​​ടെ ഒ​​​രു ത​​​ര​​​ത്തി​​​ലു​​​മു​​​ള്ള പ​​​ഴ​​​വ​​​ർ​​​ഗ​​​ങ്ങ​​​ളും ക​​​ഴി​​​ക്ക​​​രു​​​തെ​​​ന്ന ത​​​ര​​​ത്തി​​​ൽ പ്ര​​​ചാ​​​ര​​​ണ​​വും ന​​​ട​​​ക്കു​​​ന്നു​​​ണ്ട്. ഇ​​​തേ​​​ത്തു​​​ട​​​ർ​​​ന്നു വി​​​വി​​​ധ പ​​​ഴ​​​വ​​​ർ​​​ഗ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ടെ വി​​​ല​​​യി​​​ലും കാ​​​ര്യ​​​മാ​​​യ കുറവാണ് അ​​നു​​ഭ​​വ​​പ്പെ​​ടു​​ന്ന​​ത്.വ​​ലി​​യ ഡി​​മാ​​ൻ​​ഡ് ഉ​​ണ്ടാ​​യി​​രു​​ന്ന മാ​​​ന്പ​​​ഴ​​​ത്തി​​​നാ​​​ണു കൂ​​​ടു​​​ത​​​ലാ​​​യും വി​​ല​​യി​​ടി​​ഞ്ഞ​​ത്. നേ​​​ർ പ​​​കു​​​തി​​​യാ​​​യാ​​​ണു മാ​​​ർ​​​ക്ക​​​റ്റി​​​ൽ മാ​​​ന്പ​​​ഴം​​വി​​​ല കൂ​​​പ്പു​​​കു​​​ത്തി​​​യ​​​ത്. സി​​​ന്ദൂ​​​രം മാ​​​ന്പ​​​ഴ​​​ത്തി​​​നു നേ​​​ര​​​ത്തെ ഒ​​​രു കി​​​ലോ​​​യ്ക്ക് 50 രൂ​​​പ​​​യാ​​​യി​​​രു​​​ന്നെ​​ങ്കി​​ൽ നി​​​ല​​​വി​​​ൽ ര​​​ണ്ടു കി​​​ലോ 60 രൂ​​​പ​​​യ്ക്കു ന​​​ൽ​​​കി​​​യാ​​​ൽ​​​പോ​​​ലും ആ​​​വ​​​ശ്യ​​​ക്കാ​​​ർ കു​​​റ​​​വാ​​​ണെ​​​ന്നു വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ പ​​​റ​​​യു​​​ന്നു. സേ​​​ലം മാ​​​ന്പ​​​ഴ​​​ത്തി​​​ന്‍റെ സ്ഥി​​​തി​​​യും ഇ​​​തു​​​ത​​​ന്നെ.നേ​​​ര​​​ത്തെ കി​​​ലോ​​​യ്ക്കു 40 രൂ​​​പ​​​യ്ക്കു മു​​​ക​​​ളി​​​ലാ​​​യി​​​രു​​​ന്ന സേ​​​ലം മാ​​​ന്പ​​​ഴം നി​​​ല​​​വി​​​ൽ മൂ​​​ന്നു കി​​​ലോ 100 രൂ​​​പ​​​യ്ക്കു ന​​​ൽ​​​കി​​​യാ​​​ൽ​​​പോ​​​ലും വേ​​​ണ്ടാ​​​ത്ത സ്ഥി​​​തി​​​യാ​​​ണ്. മാ​​​ന്പ​​​ഴ​​​ത്തി​​​നു പു​​​റ​​​മെ റോ​​​സ്, വെ​​​ള്ള മു​​​ന്തി​​​രി​​​ങ്ങ​​​യ്ക്കും മാ​​​ത​​​ളം ഉ​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ​​​യു​​​ള്ള പ​​​ഴ​​​വ​​​ർ​​​ഗ​​​ങ്ങ​​​ൾ​​​ക്കും വി​​​ല​​​യി​​​ടി​​​വ് ഉ​​​ണ്ടാ​​​യി​​​ട്ടു​​​ണ്ട്. മാ​​​ർ​​​ക്ക​​​റ്റി​​​ൽ പ​​​ഴ​​​വ​​​ർ​​​ഗ​​​ങ്ങ​​​ളു​​​ടെ വി​​​ല​​​യി​​​ൽ കു​​​റ​​​വ് രേ​​​ഖ​​​പ്പെ​​​ടു​​​ത്തു​​​ന്നു​​​ണ്ടെ​​​ങ്കി​​​ലും പു​​​റം​​​വി​​​പ​​​ണി​​​യി​​​ൽ പ്ര​​​ക​​​ട​​​മാ​​​യ മാ​​​റ്റം ദൃ​​​ശ്യ​​​മ​​​ല്ല. ചി​​​ല വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ കൂ​​​ടു​​​ത​​​ൽ ലാ​​​ഭം കൊ​​​യ്യു​​​ന്ന​​​താ​​​ണ് ഇ​​​തി​​​നു പി​​​ന്നി​​​ലെ​​​ന്നാ​​​ണു ആ​​​ക്ഷേ​​​പം. അ​​​തേ​​​സ​​​മ​​​യം, മാ​​​ന്പ​​​ഴ​​​ത്തി​​​ന്‍റെ വി​​​ല നേ​​​ർ പ​​​കു​​​തി​​​യാ​​​യി​​​ട്ടും മാ​​​ന്പ​​ഴം ജ്യൂ​​​സി​​​ന്‍റെ വി​​​ല​​​യി​​​ൽ ഒ​​​രു രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ കു​​​റ​​​വു​​​വ​​​രു​​​ത്താ​​​ൻ പോ​​​ലും വ്യാ​​​പാ​​​രി​​​ക​​​ൾ ത​​​യാ​​​റാ​​​യി​​​ട്ടു​​​മി​​​ല്ല.

Please follow and like us:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *