യൂറോപ്യൻ യൂണിയന് പുറത്തുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് യുകെയിലേക്കുള്ള നെറ്റ് മൈഗ്രേഷൻ 45 വർഷമായി ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലേക്ക് ഉയർന്നതായി ഓഫീസ് ഫോർ നാഷണൽ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് അറിയിച്ചു

യൂറോപ്യൻ യൂണിയന് പുറത്തുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് യുകെയിലേക്കുള്ള നെറ്റ് മൈഗ്രേഷൻ 45 വർഷമായി ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലേക്ക് ഉയർന്നതായി ഓഫീസ് ഫോർ നാഷണൽ സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ് അറിയിച്ചു. 2019 ൽ ഉപേക്ഷിച്ചതിനേക്കാൾ 282,000 കൂടുതൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഇതര പൗരന്മാർ യുകെയിൽ എത്തിയെന്നാണ് കണക്കുകൾ കാണിക്കുന്നത്. ചൈനയിൽ നിന്നും ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുമുള്ള വിദ്യാർത്ഥികളുടെ വർധനയാണ് ഇതിന് കാരണമായതെന്ന് ഒഎൻ‌എസ് വ്യക്തമാക്കി.

ഇതിനു വിപരീതമായി, യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ജോലിക്കായി എത്തുന്ന ആളുകളുടെ എണ്ണം ക്രമാനുഗതമായി കുറഞ്ഞു. 2019 ൽ 49,000 യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ പൗരന്മാർ ഇടത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ യുകെയിലേക്ക് എത്തി – 2015 ലും 2016 ന്റെ തുടക്കത്തിലും 200,000 ത്തിലധികം “പീക്ക് ലെവലിൽ” നിന്ന് ഒ‌എൻ‌എസ് പറയുന്നു.മൊത്തത്തിൽ, 2019 ൽ യുകെ വിട്ടതിനേക്കാൾ 12 മാസമോ അതിൽ കൂടുതലോ താമസിക്കാൻ ഉദ്ദേശിച്ച് 270,000 ആളുകൾ കൂടി യുകെയിലേക്ക് മാറി.677,000 ൽ അധികം ആളുകൾ യുകെയിലേക്ക് താമസം മാറിയതായും 407,000 ആളുകൾ പോയതായും ഒഎൻ‌എസ് പറയുന്നു. “അടുത്ത കാലത്തായി മൊത്തത്തിലുള്ള കുടിയേറ്റ നിലവാരം സുസ്ഥിരമായി തുടരുന്നു, എന്നാൽ 2016 മുതൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയനും യൂറോപ്യൻ യൂണിയനല്ലാത്ത കുടിയേറ്റക്കാർക്കും പുതിയ പാറ്റേണുകൾ ഉയർന്നുവന്നിട്ടുണ്ട് എന്നു ഒഎൻ‌എസിലെ സെന്റർ ഫോർ ഇന്റർനാഷണൽ മൈഗ്രേഷൻ ഡയറക്ടർ ജയ് ലിൻഡോപ്പ് പറഞ്ഞു

Leave a comment

Send a Comment

Your email address will not be published.